Yosnakorn'sLife

แบบว่า มันว่าง
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Show/hide quick reply form    Yosnakorn'sLife -> -> Pic Post General.
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
oj
Porter
Porter

เข้าร่วม: 02 Nov 2007
ตอบ: 942

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 07, 2008 10:39 am    เรื่อง: แบบว่า มันว่าง If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

กระทู้ขึ้นโหวตห้องกล้อง ชอบจริงเลย

เครดิต คุณ jonaja Pantip ครับ

ด้านซ้ายนั่นนะ ถูกทุกข้อเลยสำหรับผม

แต่ผมมะใช่ โปรถ่ายภาพ นะ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆ

ได้รายได้จากการถ่ายภาพ - นานๆที แล้วแต่จะมีคนสนใจผลงาน

เปลี่ยนกล้องเมื่อตอบสนองความต้องการไม่ได้ - จาก D70 เป็น D200

เลือกเล่นที่การใช้งานเป็นหลัก - 10-20 กะ 80-200 f/2.8D

อาจมีอุปกรณ์ไม่กี่อย่างแต่ผลงานมากมาย - เต็มเวปไปหมด อุปกรณ์มีอยู่น้อยมากๆ

มีความสุขเมื่อมีคนชมว่าผลงานสวยใจ - ใครก็ต้องมีความสุข ใช่มะ เอิ๊กๆๆ

พึงพอใจที่ภาพคมชัดสวยงามตามโจทย์เมื่ออัดมา - ถ่ายรูปให้ทนายงับ เขาชม พอใจและ แล้วก็ยังมีงานอีกชุดที่ต้องถ่าย ต้องถ่ายบ้านงับ งานช้างเลย แต่ได้เงินนะ อิอิอิ

แนะนำเทคนิคและแนวคิดในการถ่ายภาพได้ - ได้ครับ ถ้าถาม ตอบหมดเท่าที่รู้ไม่กั๊ก

อาจมีเลนส์ไม่กี่ตัวแต่เพียงพอต่อการใช้งาน - มีเลนส์ 4 ตัว 10-20,50 f/1.8D,80-200f/2.8D,70-300 APO จริงๆมี สองตัวก็พองับ เหลือเฟือ

ถามถึงเลนส์ที่ไม่มีใช้อาจตอบไม่ได้ ไม่รู้ - เอิ๊กๆๆๆ อย่าถามผมเรื่องอุปกรณ์นะงับ ผมไม่รู้เรื่อง

ซื้ออุปกรณ์ทีเดียวใช้ไปได้นาน - D200 ใกล้ครบ 2 ปีแล้วนิเนอะก็ยังคงจะอยู่ด้วยกันอีกนาน

เมื่อถูกจำกัดด้วยอุปกรณ์ก้ไม่เป็นไรมากนัก - ผมไปไหนด้วย 10-20 ตัวเดียวได้ทั่วโลกงับ

เมื่อเห็นภาพสวยจะสงสัยว่ามีเทคนิคยังไง - ถามครับ ถามบ่อยมากๆ เอิ๊กๆๆ

Porter
Porter

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 07, 2008 10:41 am    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

ไปทำรูปก่อนนะครับ ขุดรูปเก่ามาทำ ทำไป ลงไป เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Porter
Porter

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 07, 2008 11:13 am    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

วันนั้น เป็นวันที่ CF มันขึ้น for

ครับ มันก็ต้อง Format รูปที่ถ่ายมาทิ้ง

แล้วผมก็เอา CF ไปตัวเดียวด้วย เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พอนะครับ CF อันเดียว 60 กว่ารูป 3-4 ชั่วโมงสำหรับแสงเย็น

ผมกดได้ไม่เกินนั้นหรอก น่าเสียดายครับ กู้ไฟล์กลับมาไม่ได้ด้วย

แล้วรูปนี้หันข้างให้หินด้านซ้าย ที่คลื่นมันจะซัดเข้ามา

ได้ผลเลย ถ้าปิดกล้องไม่ทันละหนะ D200 เจอคลื่นขนาดนั้น ไม่เหลือหรอกครับ อิอิอิ

Porter
Porter

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 07, 2008 11:22 am    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

มืดไหม? มืดครับ แสงเย็นหมด ไม่ได้รูป ทำยังไง ต้องหาทางกลับไปใหม่

ไม่ได้ทำอะไรกะแสง เพราะอยากให้เห็นว่า นี่คือแสงจริง

สำหรับคนที่หารูปถ่ายไม่ได้ มันก็จะมืดมนแบบนี้หละ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถือซะว่า วันนี้ไม่เป็นของเรา คิดแบบนี้บ่อยมากๆเลย

Porter
Porter

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 07, 2008 11:42 am    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

เวลาไปไหน ไม่ได้รูปนี่ เซ็งเนอะครับ

วันนั้นก็เช่นกัน อีกครั้งที่ไปแล้วไม่รู้จะถ่ายอะไรดี

มันมีแต่สิ่งที่ถ่ายมาหมดแล้ว เด่วจะหาว่าวิว ซ้ำชาก

เซ็ง ไม่ตามไปถ่ายด้วยนะไกล วุ้ย เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ก็วนเวียนอยู่แถวๆนั้นหละ หาอะไรกดกลับมาหน่อยก็ได้

อย่างน้อยก็ไปแล้ว อย่างน้อย ก็ไปเผาน้ำมันทิ้งเล่นแล้ว

ก็หารูปกลับมาหน่อยเถอะ คริ คริ คริ เป็นอีกชุดที่ไม่ได้ลงครับ

เดือนนี้ มันต้องมีรูปมาลงซักกระทู้หละครับ

ต้องหาที่ไปต่อ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

มีความสุขทุกครั้งที่กดชัตเตอร์ครับ ไปหละ

ผู้มาเยือน

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 07, 2008 12:30 pm    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

เข้ามากรี๊ดครับ งามมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม ซะ

ของผมตรงทั้ง 2 ด้านเลยครับน้าทำไงดี เอิ๊กๆๆๆ ครับ
ขึ้นไปข้างบน
tipong
V.I.P
V.I.P

ตอบ: 1000

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 07, 2008 1:44 pm    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

5555 เช่นกันครับ มีทั้งสองข้างเลย

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
ผู้มาเยือน

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 07, 2008 2:44 pm    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

ภาพสวยมากๆๆครับ

คำคมก็บาดจิตบาดใจ

ไปกระโดดหน้าผาตายดีกั่ว

ผู้มาเยือน

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 07, 2008 2:50 pm    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

ภาพสวยมากๆๆครับ

คำคมก็บาดจิตบาดใจ

ไปกระโดดหน้าผาตายดีกั่ว

oj
Porter
Porter

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 07, 2008 2:52 pm    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

ก่อนตาย เอากล้องและเลนส์ มาให้ผมก่อนนะเค๊อะ

จะหาเงินไปแต่งรถ อิอิอิ

ไปนอนหละครับ พรุ่งนี้เย็นๆคุยกันใหม่

V.I.P
V.I.P

ตอบตอบเมื่อ: Fri Feb 08, 2008 12:15 pm    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมไม่รับฝากครับ

เดี๋ยวตบะแตก จะย้ายค่าย กลายเป็น โปรทางขวา 555

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
oj
Porter
Porter

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 09, 2008 11:51 am    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

อิอิอิ

ลงโปรแกรมจะครบหมดและครับ

หาเบียร์กระชากใจหน่อยดีกั่ว

V.I.P
V.I.P

เข้าร่วม: 26 Nov 2007
ตอบ: 214

ตอบตอบเมื่อ: Sun Feb 10, 2008 9:03 am    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

ถูกใจ เข้าใจเปรียบเทียบจังเลย
ผมมันประเภทลูกครึ่งครับ แสดงว่าไ่ม่ใช่โปรถ่ายภาพและไม่ใช้โปรกล้อง
แล้วผมจัดอยู่ประเภทไหนล่ะเนี๊ย
oj
Porter
Porter

ตอบตอบเมื่อ: Sun Feb 10, 2008 1:40 pm    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

เด่วผมจะหา ประเภทที่สามให้งับ

จึ๋ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Photographer

ตอบ: 1627

ตอบตอบเมื่อ: Wed Feb 13, 2008 6:42 am    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

อรุณสวัสดิ์ครับ น้าโอ๋ น้าพล น้าแจ๊ค

ไม่เข้าข่ายทั้งสองฝั่งนี่เค้าเรียกว่า

...เป็นฉันมันผิดตรงไหน ชีวิตฉันใครกำกับ เอิ๊กๆๆๆๆๆ

เมื่อคืนไป เหน๊บคนมา 555 คุยแต่เรื่องอุปกรณ์น่าเบื่อมาก เลยบอกไปว่า

ทำไม ยูไม่ขอเบอร์มือถือ แล้วโทรหากันไปเลยละ คนอื่นจะได้เข้ามาคุยบ้าง ทำตัวยังกะเป็นเจ้าของ

555 วงแตกเลย เอิ๊กๆๆๆๆๆ
oj
Porter
Porter

ตอบตอบเมื่อ: Wed Feb 13, 2008 7:32 am    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

หุหุหุ ใครก็ไม่รู้ครับ เข้ามาด่าได้สะใจมากๆ

"วันนี้พวกบ้าอุปกรณ์ไม่มาเหรอว่ะ ไอ้ควาย"

เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมหละคนนึงที่รอด เพราะผมไม่ได้บ้าอุปกรณ์

คุยกะผมเรื่องอุปกรณ์ ผมไม่รู้เรื่องหรอกครับ

เสาร์ อาทิตย์ ผมอาจจะขับรถไปชนบทซักหน่อย หาอะไรถ่ายบ้าง

ทั้งเดือนนี้ยังไม่มีรูปจะลงเลย ถึงผมจะมีผลงานลงน้อย

แต่ผมก็ยังลงนะ จะบอกให้ คริ คริ คริ

V.I.P
V.I.P

ตอบตอบเมื่อ: Wed Feb 13, 2008 9:24 am    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

เหอะ เหอะ

ใครจะมาสู้รูปผมได้ 5555

ขับรถไปกลับ ประจวบ 10 ชม 700 กม. ท้องฟ้าขาวจั๊ว น่าเจี๊ยะ (น่าจะถ่ายพอร์ทเทรดสาวๆ 55555)

ทำรูปได้ 2 ใบ นอกนั้น จะดองให้สีท้องฟ้าเน่าก่อนค่อยขุดมาทำอีกที

yosnakorn

ตอบ: 1627

ตอบตอบเมื่อ: Wed Feb 13, 2008 11:11 am    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

ของ ผ.อ ไปเจอมาสุดยอดเลยครับ นับถือๆๆๆ

น่าเบื่อมากๆๆๆ ห้องบ้าบออะไรไม่รู้เอิ๊กๆๆๆๆ

น้าพลไปประจวบมาเหรอครับ สุดยอดเลย อยากไปมากๆ

ทะเลประจวบ เพชรบุรี ชะอำ อะไรประมาณนี้ วิ้วๆๆๆๆๆ รอชมรูปนะครั บน้าพล

ต้องสวยแน่นอนครับ น้า เชื่อมือๆๆๆๆ

tipong
V.I.P
V.I.P

ตอบตอบเมื่อ: Wed Feb 13, 2008 1:23 pm    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

เฮ้อ...........................กรำเจง ๆ

อยากเอาท้องฟ้าระยอง มายำรวมมิตรทะเล ประจวบ 555555555 (น่าลอง เอิ๊กกกกกกก)

น้ำสวย แต่ฟ้าเน่า

ถ้าน้ายศไปต้องได้เด็ก ๆ เพียบเลย

oj
Porter
Porter

ตอบตอบเมื่อ: Wed Feb 13, 2008 1:54 pm    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

งั้นถ้าผมไป ก็ต้องได้แต่หนุ่มแน่นๆ หล่อๆ เล่นน้ำอ่าสิครับ อิอิอิ

สิ้นเดือนหลานกลับไปเรียนคอสท์ทำฟันเพิ่มที่ Dunedin 2 อาทิตย์

เมืองใหญ่ๆ ใต้ Christchurch ครับ เลยไปก็มีน้ำตก อิอิอิ

หาเรื่องขับรถไปหาหลานดีกั่ว ว่าง เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

V.I.P
V.I.P

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 14, 2008 12:12 am    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

มีหนุ่ม ฝรั่ง เล่นน้ำด้วยน๊ะ

แต่เก็บไว้ดูคนเดียว

Jack_T
V.I.P
V.I.P

เข้าร่วม: 26 Nov 2007
ตอบ: 214

ตอบตอบเมื่อ: Fri Feb 15, 2008 5:47 pm    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

กระทู้ทางเลือกที่ 3 เปล่าครับเนี้ย...
น้าพล...ระยองใกล้ๆก็ไม่มาเที่ยวบ้างนะครับ...
แต่อาทิตย์นี้ฟ้าเน่า ฝนตกตลอดเลยครับ
ผู้มาเยือน

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 16, 2008 3:07 am    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

โดนซ้ายทีขวาทีครับน้า เอิ๊กๆๆ

สบายดีทุกคนนะเคอะ จุ๊บๆๆๆ
tipong
V.I.P
V.I.P

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 16, 2008 10:04 am    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

จะไปเหมือนกัน หาดแม่รำพึง ไปง่ายออกจากด่วนตรงแยกพัทยา แป๊บเดียวถึง

ครั้งหน้าครับ จะไปอีก น้ำทะเลสวย

ไปสงกรานต์ปีก่อน คนอย่างเยอะ

แถวริมหาดก็น่าพักค้างสักคืน หรือน้าแจ๊คมีที่อื่นแนะนำ เพราะนาน ๆ ไปที ครับ

ไปติดใจตรงระยองรีสอร์ท ถ้าไม่จองผ่านเนท แพงหูฉี่เลย

oj
Porter
Porter

ตอบตอบเมื่อ: Mon Feb 25, 2008 10:32 am    เรื่อง: If a post contains some illegal issues you may abuse on it - just click Abuse and fill the form ตอบโดยอ้างข้อความ

กำลังจิบเบียร์งับ ถอนหน่อย อาการไม่ค่อยดี อย่างนี้ต้องถอน เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yosnakorn'sLife -> -> Pic Post General. ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 1 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณสามารถพิมพ์ตอบได้
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

© 2007 Informe.com. Get Your Own Free Portal.